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Tarehe 14 Agosti, 2024 Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. 
Samia Suluhu Hassan alimteua Dkt. Ally 

Possi kuwa Wakili Mkuu wa Serikali wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania ambaye alikuwa 
mwanzilishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
mwaka 2018 akiwa Naibu Wakili Mkuu wa 
Serikali, karibu tena! 
Natumia nafasi hii, kumpongeza Dkt. Possi kwa 
kuaminiwa na kuteuliwa na Mhe. Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan kushika nafasi hii muhimu 
ya uongozi na tunaamini kwamba atasimamia 
umoja na mshikamano uliopo Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali ili kuhakikisha malengo ya Ofisi 
yanafikiwa kwa wakati.
Baada ya pongezi, naomba kutumia fursa hii 
kumtakia kheri na fanaka Dkt. Ally Possi, Wakili 
Mkuu wa Serikali katika utekelezaji wa majukumu 
yake mapya ya kuiongoza Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali kwa kuzingatia ujuzi, umahiri na weledi 
katika kusimamia masuala ya kisheria ndani na 
nje ya nchi. Kongole kwa Dkt. Possi!
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ikiwa na jukumu 
la msingi la kusimamia na kuendesha mashauri 
ya madai na usuluhishi ndani na nje ya nchi kwa 
niaba ya Serikali na taasisi zake katika muktadha 
wa kutetea na kulinda maslahi mapana ya Taifa 
na kuiletea nchi maendeleo na kuimarisha 
utawala bora unaozingatia msingi wa sheria 
hatua itakayoendelea kuvutia wawekezaji wengi 
zaidi wa ndani na nje ya nchi. 
Watumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
tunamshukuru Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu 
Hassan kwa kumteua kiongozi makini na 
mzalendo Dkt. Ally Possi na tuna matumaini 
makubwa kwa kuwa tunaamini kuwa Ofisi hii 

TAHARIRI

itaendelea kuchangia kwa kiwango kikubwa 
katika kuimarisha na kulinda maslahi ya Taifa 
kupitia usimamizi na uendeshaji wa mashauri 
ya madai na usuluhishi ili kuhakikisha Serikali 
inaendelea kushinda mashauri mbalimbali 
yaliyofunguliwa ndani na nje nchi ili fedha zitakazo 
okolewa zielekezwe kwenye miradi mikubwa ya 
maendeleo inayoendelea kutekelezwa nchini ili 
kuhakikisha Ofisi inaunga mkono juhudi za Mhe. 
Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan ni kuwaletea 
wananchi maendeleo kupitia Sekta ya Elimu, 
Afya na Miundombinu.
Watumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
tuna imani kubwa na Dkt. Possi kwa azma 
yake ya kuboresha mazingira ya kazi yanayotoa 
msukumo mpya wenye ari, umoja, mshikamano 
na utendaji uliotukuka. Pia, ni kiongozi mwenye 
maono na dhamira thabiti ya kuweka mazingira 
wezeshi yatakayoongeza chachu kwa watumishi 
kuchapa kazi kwa ufanisi na uadilifu zaidi. Kwa 
kujenga mazingira bora na kutoa nyenzo stahiki 
kwa watumishi, tunaamini kuwa Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali itaweza kupiga hatua zaidi kwa 
kushirikiana na wadau katika kuboresha huduma 
kwa wananchi na kuimarisha uendeshaji wa 
mashauri.
Kwa niaba ya Wajumbe wa Bodi ya Uhariri wa 
Jarida la Wakili Mkuu, ninaungana na wadau 
wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Sekta ya 
Sheria na wananchi kumpongeza Dkt. Possi kwa 
uteuzi huu. Tunamuombea mafanikio mema na 
tunatarajia kuona Sekta ya Sheria hususan Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali ikipiga hatua zaidi 
katika uendeshaji wa mashauri ya Serikali na 
taasisi zake ndani na nje ya nchi. Hongera sana 
Dkt. Possi. 
Kazi iendelee!

Prisca Jackson Ulomi
Mhariri Mkuu
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Alice Edward Mtulo
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali

Awali ya yote napenda kumshukuru 
Mwenyezi Mungu mwingi wa 
rehema kwa kutujalia afya na 

uhai. Kipekee napenda kumshukuru Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan 
kwa kuniamini na kuniteua kuwa Naibu 
Wakili Mkuu wa Serikali. Natambua 
dhamana hii kubwa ya uendeshaji wa 
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, naahidi 
kutumikia nafasi hii kwa weledi na uadilifu 
kwa kuzingatia matumizi bora ya rasilimali 
ili kuleta mabadiliko chanya yenye tija na 
ufanisi katika utekelezaji wa majukumu 
ya Ofisi kwa maslahi mapana ya taifa.
Kwa namna ya pekee, naendelea kutoa 
shukrani zangu za dhati kwa Mhe. Rais 
Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa imani 
kubwa aliyoendelea kutuonyesha kwa 
kumteua Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. 
Ally Possi. Tunaahidi kufanya kazi kwa 
juhudi, uwazi na weledi wa hali ya juu 
ili kutimiza matarajio ya Mhe. Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan, wadau wa Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali na wananchi kwa 
ujumla ili kuhakikisha tunafikia malengo 
tuliyojiwekea kwa wakati.
Ni dhamira yetu kufanya kazi kwa 
ushirikiano wa karibu na wadau, 

Kutoka Kwenye 
Dawati la 

Mwenyekiti wa 
Bodi ya Uhariri

watumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali (OWMS) 
walioko makao makuu ya Ofisi hii pamoja na walioko 
kwenye Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kwenye mikoa 
17 kote nchini. Mikoa hiyo ni: Dodoma, Morogoro, Arusha, 
Tanga, Kilimanjaro, Shinyanga, Mwanza, Kagera,  Mara, 
Mbeya, Iringa, Ruvuma, Mtwara, Rukwa, Tabora, Kigoma 
na Manyara. 
Tunaamini kuwa kwa ushirikiano thabiti tulionao, tutaweza 
kufikia malengo tuliyojiwekea kwa kuhakikisha kuwa 
mashauri yote ya madai na usuluhishi yanaendeshwa kwa 
haki, uadilifu na kwa wakati kwa kuwa Ofisi imeendelea 
kujizatiti kwa kuimarisha mifumo na kuboresha mazingira 
ya kazi kwa Mawakili wa Serikali na watumishi wote wa 
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ili kuongeza ufanisi katika 
utendaji kazi na tija kwa ari na kwa bidii.
Tunapoelekea kipindi cha uchaguzi wa Serikali za Mitaa 
mwezi Novemba 2024, niendelee kuwahimiza watumishi 
wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali na wananchi wote 
kushiriki kikamilifu katika zoezi hili muhimu kwa kuwa 
Uchaguzi wa Serikali za Mitaa ni nafasi ya kuimarisha, 
kukuza na kuendeleza demokrasia nchini ambayo ni 
chachu ya ushiriki wa wananchi katika kuleta maendeleo 
na kujenga msingi bora wa utawala wa sheria nchini. 
Ushiriki wenu katika uchaguzi ni muhimu kwa mustakabali 
wa maendeleo ya Taifa kwa ujumla.
Niendelee kutoa wito kwa Mawakili wa Serikali kote 
nchini kuwa daraja la haki kwa kusimamia na kuendesha 
mashauri yote ya uchaguzi yatakayofunguliwa. Ni 
jukumu letu kama watetezi wa haki kuhakikisha kuwa 
tunalinda na kusimamia misingi ya sheria ili kuendeleza 
na kudumisha amani, utulivu na mshikamano ambayo ni 
tunu inayotufanya watanzania kuendelea kuwa wamoja. 
Kwa kuwa na msimamo huu, Tanzania itaendelea kuwa 
kisiwa cha amani na taifa linaloongoza kwa utulivu na 
mshikamano. Mungu ibariki Tanzania, Mungu ibariki Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali. Kazi Iendelee!
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU 

Simu: 255-262961500/1  
Nukushi: 255-262961502 
Baruapepe : press@ikulu.go.tz 
Tovuti : www.ikulu.go.tz                
 
Dar es Salaam 
14 Agosti, 2024 
 

 

OFISI YA RAIS, 
      IKULU,  

 1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,    
CHAMWINO, 

S.L.P 1102, 
40400 DODOMA. 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amefanya uteuzi 
na uhamisho wa viongozi mbalimbali. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Katibu Mkuu 
Kiongozi Balozi Dkt. Moses Kusiluka, viongozi walioteuliwa na kuhamishwa vituo vya kazi ni 
kama ifuatavyo:- 
 

   

A: Uteuzi wa Mawaziri 
 

1. Mhe. Prof. Palamagamba John Aidan Mwaluko Kabudi (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri 
wa Katiba na Sheria; 

 
2. Mhe. William Vangimembe Lukuvi (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya 

Waziri Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu); 
 

3. Mhe. Jenista Joackim Mhagama (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Afya. Kabla ya uteuzi 
huu, Mhe. Mhagama alikuwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge na 
Uratibu); na 

 
4. Mhe. Balozi Dkt. Pindi Hazara Chana (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Maliasili na 

Utalii. Kabla ya uteuzi huu, Mhe. Chana alikuwa Waziri wa Katiba na Sheria, anachukua 
nafasi ya Mhe. Angellah Jasmine Kairuki (Mb.) ambaye ameteuliwa kuwa Mshauri wa 
Rais. 

 
B: Uteuzi wa Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Naibu Mwanasheria Mkuu wa   Serikali, Wakili 

Mkuu wa Serikali na Jaji wa Mahakama ya Rufani 
 

1. Bw. Hamza Johari ameteuliwa kuwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Kabla ya uteuzi 
huu, Bw. Johari alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Usafiri wa Anga (TCAA), 
anachukua nafasi ya Mhe. Jaji Dkt. Eliezer Mbuki Feleshi ambaye ameteuliwa kuwa Jaji 
wa Mahakama ya Rufani; 
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2. Bw. Samwel Maneno ameteuliwa kuwa Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Kabla ya 
uteuzi huu, Bw. Maneno alikuwa Msaidizi wa Rais, Sheria. Bw. Maneno anachukua nafasi 
ya Balozi Prof. Kennedy Gastorn ambaye ameteuliwa kuwa Mshauri wa Rais, Sheria na 
Mikataba; na 

 
3. Dkt. Ally Saleh Possi ameteuliwa kuwa Wakili Mkuu wa Serikali. Kabla ya uteuzi huu, 

Dkt. Possi alikuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Uchukuzi. 
 

C: Uteuzi wa Katibu Tawala wa Mkoa na Naibu Makatibu Wakuu 
 

1. CP. Salum Hamduni ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Mkoa wa Shinyanga. Kabla ya 
uteuzi huu, CP. Hamduni alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na 
Kupambana na Rushwa (TAKUKURU), anachukua nafasi ya Prof. Siza Tumbo ambaye 
amerejea Chuo Kikuu cha Kilimo Sokoine (SUA); 

 
2. Bw. Ismail Rumatila ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Afya. Kabla ya 

uteuzi huu, Bw. Rumatila alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Vitambulisho vya 
Taifa (NIDA); 

 
3. Bw. Atupele Webster Mwambene ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, 

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa anayeshughulikia masuala ya elimu. Kabla ya 
uteuzi huu, Bw. Mwambene alikuwa Mkurugenzi wa Sera na Mipango, Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia; 

 
4. Bw. Abdul Rajab Mhinte ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Mifugo na 

Uvuvi anayeshughulikia mifugo. Kabla ya uteuzi huu, Bw. Mhinte alikuwa Afisa 
Mwandamizi, Ofisi ya Rais – Ikulu; na 

 
5. Bw. Methusela Stephen Ntonda ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya 

Utamaduni, Sanaa na Michezo. Kabla ya uteuzi huu, Bw. Ntonda alikuwa Afisa 
Mwandamizi, Ofisi ya Rais – Ikulu. 

 
D: Uhamisho wa Naibu Makatibu Wakuu 
 

1. Dkt. Grace Elias Magembe amehamishwa kutoka Wizara ya Afya kwenda kuwa Naibu 
Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa anayeshughulikia 
masuala ya afya; 

 
2. Dkt. Charles Enock Msonde amehamishwa kutoka Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na 

Serikali za Mitaa kwenda kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Ujenzi; 
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3. Dkt. Wilson Mahera Charles amehamishwa kutoka Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na 
Serikali za Mitaa kwenda kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia anayeshughulikia masuala ya elimu ya msingi na sekondari; 

 
4. Prof. Daniel Elius Mushi amehamishwa kutoka Wizara ya Mifugo na Uvuvi kwenda 

kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia anayeshughulikia 
masuala ya sayansi na elimu ya juu; 

 
5. Dkt. Franklin Jasson Rwezimula amehamishwa kutoka Wizara ya Elimu, Sayansi na 

Teknolojia kwenda kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Katiba na Sheria; 
 

6. Dkt. Khatibu Malimi Kazungu amehamishwa kutoka Wizara ya Katiba na Sheria kwenda 
kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Nishati anayeshughulikia masuala ya umeme na 
nishati jadidifu. 

 
Aidha, Dkt. James Peter Mataragio atakuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Nishati 
anayeshughulikia masuala ya petroli na gesi; 

 
7. Bw. Ludovick James Nduhiye amehamishwa kutoka Wizara ya Ujenzi kwenda kuwa 

Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Uchukuzi; 
 

8. Dkt. Suleiman Hassan Serera amehamishwa kutoka Wizara ya Utamaduni, Sanaa na 
Michezo kwenda kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Kilimo anayeshughulikia 
masuala ya ushirika na umwagiliaji. 
 

Aidha, Dkt. Hussein Mohamed Omar atakuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Kilimo 
anayeshughulikia masuala ya maendeleo ya mazao na usalama wa chakula. 

 
E: Uhamisho wa Wakuu wa Wilaya 
 

1. Kanali Maulid Hassan Surumbu amehamishwa kutoka Wilaya ya Tarime kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Mbarali. Kanali Sulumbu anachukua nafasi ya Brigedia Jenerali 
Denis Filangali Mwila ambaye amepangiwa majukumu mengine; 

 
2. Meja Edward Flowin Gowele amehamishwa kutoka Wilaya ya Rufiji kwenda kuwa Mkuu 

wa Wilaya ya Tarime; 
 

3. Bw. James Wilbert Kaji amehamishwa kutoka Wilaya ya Tanga kwenda kuwa Mkuu wa 
Wilaya ya Moshi; 
 

4. Bw. Zephania Stephan Sumaye amehamishwa kutoka Wilaya ya Moshi kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Lushoto; 
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5. Bw. Japhari Kubecha Mghamba amehamishwa kutoka Wilaya ya Lushoto kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Tanga; 
 

6. Bi. Rebecca Sanga Msemwa amehamishwa kutoka Wilaya ya Morogoro kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Bahi; 
 

7. Bi. Gift Isaya Msuya amehamishwa kutoka Wilaya ya Bahi kwenda kuwa Mkuu wa 
Wilaya ya Pangani; na 
 

8. Bw. Mussa Ramadhani Kilakala amehamishwa kutoka Wilaya Pangani kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Morogoro. 
 

F: Uteuzi wa Katibu Tawala wa Wilaya 
 

1. Bi. Proscovia Jaka Mwambi ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya Bukoba. 
 

 G: Uhamisho wa Wakurugenzi Watendaji wa Halmashauri 
 

1. Bw. John Lipes Kayombo amehamishwa kutoka Halmashauri ya Jiji la Dodoma kwenda 
kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Jiji la Arusha; 
 

2. Bw. Juma Hamsini Seph amehamishwa kutoka Halmashauri ya Jiji la Arusha kwenda 
kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Jiji la Tanga; 
 

3. Bw. Fredrick Damas Sagamiko amehamishwa kutoka Halmashauri ya Jiji la Tanga 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma; 
 

4. Bw. Elihuruma Mabelya amehamishwa kutoka Halmashauri ya Manispaa ya Temeke 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam; 
 

5. Bw. Jomary Mrisho Satura amehamishwa kutoka Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke; 
 

6. Bi. Joanfaith John Kataraia amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Manispaa ya Singida; 
 

7. Bw. Jeshi Godfrey Lupembe amehamishwa kutoka Halmashauri ya Manispaa ya Singida 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro; 
 

8. Bw. Khamis Jaaphar Katimba amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Msalala 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Malinyi; 
 



JARIDA LA WAKILI MKUU TOLEO LA 1211

5 
 

9. Bi. Rose Robert Manumba amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Malinyi 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Msalala; 
 

10. Bw. Stephen Edward Katemba amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya 
Sumbawanga kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Mbarali; 
 

11. Bw. Missana Kalela Kwangura amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga; 
 

12. Bi. Happines Joachim Msanga amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe; na 
 

13. Dkt. Amon David Mkoga amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba. 
 

H: Uteuzi wa Wakuu wa Taasisi 
 

1. Bw. Crispin Chalamila ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na 
Kupambana na Rushwa (TAKUKURU). Kabla ya uteuzi huu, Bw. Chalamila alikuwa 
Afisa Mwandamizi, Ofisi ya Rais – Ikulu; 
 

2. CPA. Moremi Andrea Marwa ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la 
Mawasiliano Tanzania (TTCL). Kabla ya uteuzi huu, CPA. Marwa alikuwa Afisa Mtendaji 
Mkuu wa Shirika la Magereza (SHIMA); na 
 

3. Dkt. Irene Isaka ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya 
Afya (NHIF). 
 

Aidha, uapisho wa Mawaziri, Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Naibu Mwanasheria Mkuu wa 
Serikali, Wakili Mkuu wa Serikali, Jaji wa Mahakama ya Rufani, Katibu Tawala wa Mkoa na 
Naibu Makatibu Wakuu wateule utafanyika Ikulu – Dar es Salaam kesho tarehe 15 Agosti, 2024 
saa 8.00 mchana. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 

 
 

 
 
 

 
 
 
 



Tuna deni kubwa kwa watanzania wa kawaida la 
kuwahudumia na kumsaidia Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan.

Hayo yameelezwa na Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. 
Palamaghamba Kabudi (Mb) alipowasili katika Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali, baada ya kuapishwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan Ikulu jijini Dar es 
Salaam kushika nafasi hiyo.

“Tuna deni kubwa kwa 
watanzania wa kawaida katika 
Sekta ya Sheria ambapo 
tumepewa dhamana na Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan ya kuhudumia 
wananchi kwa kuwa kazi 
ya kuongoza nchi siyo kazi 

Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Prof. Palamagamba Kabudi (Mb) akizungumza na 
wajumbe wa menejimenti ya Taasisi zilizo chini ya Wizara yake mara baada ya kuapishwa 
Ikulu Jijini Dar es Salaam.

Waziri Prof. Kabudi: Tuna Deni Kubwa 
kwa Watanzania
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ndogo na wanasheria tuna 
nafasi kubwa ya kulifanya 
taifa lisimame au lidondoke, 
tunatakiwa kusaidia mhimili 
wa Mahakama,’’ alisema Prof. 
Kabudi.

Aliongeza kuwa tumepewa 
jukumu kubwa la kumsaidia 
Mhe. Rais Dkt. Samia kutoa 
huduma kwa wananchi 
ambapo tunatakiwa kutimiza 
wajibu wetu kwa mujibu wa 
Ibara ya 8 ya Katiba ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania. 
Tunamshukuru Mhe. Rais Dkt. 
Samia kwa hisani aliyotupa 
kututeua katika nafasi mbali 
mbali za Sekta ya Sheria na 
kutupa dhamana hii. pamoja 
na Prof. Kabudi, viongozi 
wengine wa Sekta ya Sheria 
walioteuliwa na kuapishwa 
na Mhe. Rais Dkt. Samia ni 
pamoja na Mwanasheria 
Mkuu wa Serikali, Hamza 
Johari, Naibu Katibu Mkuu 
wa Wizara hiyo, Dkt. Franklin 
Rwezimula, Wakili Mkuu wa 
Serikali, Dkt. Ally Saleh Possi, 
Naibu Mwanasheria Mkuu wa 
Serikali, Samwel Maneno na 
Jaji wa Mahakama ya Rufani, 
Mhe. Dkt. Eliezer Mbuki 
Feleshi.

Pia, amewashukuru na 
kuwapongeza viongozi wote 
waliohudumu katika nafasi 
mbali mbali kwa kazi kubwa 
waliyoifanya ambapo nafasi 
hizo wamepewa wengine na 
viongozi hao ni Dkt. Boniphace 
Luhende aliyekuwa Wakili 
Mkuu wa Serikali na Mhe. Jaji 
Dkt. Eliezer Feleshi aliyekuwa 
Mwanasheria Mkuu wa Serikali 
na sasa Jaji wa Mahakama ya 
Rufani.

Hafla hiyo ya ukaribisho baada 

ya uapisho imehudhuriwa na Naibu Waziri wa Wizara hiyo, Mhe. 
Jumanne Sagini, Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, Eliakim Maswi, 
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo, baadhi ya viongozi 
wa Wizara hiyo na taasisi zake, Menejimenti na watumishi wa Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali.

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Ally Possi akimsikiliza kwa 
makini Mhe. Waziri wa Wizara ya Katiba na Sheria Mhe. 
Prof. Palamagamba Kabudi wakati akizungumza na viongozi 
wa Wizara na taasisi zilizoko chini ya Wizara hiyo baada ya 
kuapishwa Ikulu Jijini Dar es Salaam.

Naibu Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Jummanne Sagini 
akizungumza na Viongozi wa Wizara na Taasisi zilizoko chini 
ya Wizara hiyo baada ya kuwakaribisha na kuwapokea 
Viongozi wa Wizara na Taasisi zake walioteuliwa na 
kuapishwa Ikulu Jijini Dar es Salaam.
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Katibu Mkuu wa 
Wizara ya Katiba na 
Sheria ndugu Eliakim 
Maswi akizungumza 
wakati akiwakaribisha 
viongozi wa Wizara hiyo 
walioteuliwa baada ya 
viongozi hao kuapishwa 
Ikulu Jijini Dar es Salaam.

Naibu Wakili Mkuu 
wa Serikali, Bi. Alice 
Mtulo akizungumza 
na wajumbe wa 
menejimenti ya Taasisi 
zilizo chini ya Wizara ya 
Katiba na Sheria baada ya 
ukaribisho uliyofanyika 
Jijini Dar es Salaam

Waziri wa Katiba na 
Sheria Mhe. Prof. 
Palamagamba Kabudi 
(aliyekaa katikati) akiwa 
kwenye picha ya pamoja 
na viongozi wa Taasisi 
zilizo chini ya Wizara 
hiyo baada ya ukaribisho 
uliyofanyika kwenye 
Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali Jijini Dar es 
Salaam.
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Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Balozi Dkt. Pindi 
Chana amewaongoza Viongozi wa Taasisi zilizopo 
chini ya Wizara hiyo na watumishi wa Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali kumpokea na kumpongeza Katibu 

Mkuu wa Wizara ya Katiba na Sheria ndugu Eliakim Maswi kwa 
kuteuliwa na kuapishwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan.

Akizungumza baada ya hafla ya uapisho uliofanyika Ikulu jijini Dar 
es Salaam, Mhe Balozi Dkt. Pindi Chana amemshukuru Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kumteua ndugu Maswi 
kushika nafasi hiyo kwa kuwa ni mtu mwenye uzoefu na maarifa 

hivyo ataiwezesha Wizara ya 
Katiba na Sheria kuendelea 
kupiga hatua katika kuliletea 
taifa maendeleo.

Akizungumza wakati wa 
mapokezi hayo Mhe. Chana 
amemuelezea ndugu Maswi 
kama mtu mchapakazi na 
mwenye uzoefu wa muda 
mrefu katika utumishi wa 
umma kwa kuwa amewahi 

Katibu Mkuu wa Katiba na Sheria ndugu Eliakimu Maswi akipokea ua la ukaribisho  
kutoka kwa Mhasibu Mwandamizi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Bi. Chiku Liundi, 
alipowasili Ofisini hapo baada ya hafla ya uapisho iliyofanyika Ikulu Jijini Dar es Salaam.

Waziri Dkt. Balozi Pindi Chana Aongoza 
Mapokezi ya Katibu Mkuu wa Wizara ya 
Katiba na Sheria
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kushika nyadhifa mbalimbali 
serikalini huku akiahidi kumpa 
ushirikiano mkubwa ili kwa 
pamoja waweze kumsaidia 
Mhe. Rais Dkt. Samia kuwaletea 
wananchi maendeleo.

Akimkaribisha kiongozi huyo 
Naibu Waziri wa Katiba na 
Sheria Mhe. Jumanne Sagini 
amemkaribisha Maswi kwenye 
familia ya Wizara ya Katiba na 
Sheria ili kuendelea kushirikiana 
vyema kutekeleza majukumu 
ya Wizara hiyo ikiwa ni sehemu 
ya kuendeleza kazi kubwa 
iliyofanywa na mtangulizi wake 
Bi. Mary Makondo aliyeteuliwa 
na Mhe. Rais Dkt. Samia kuwa 
Katibu Tawala wa Mkoa wa 
Ruvuma.

Mhe. Sagini amemuelezea 
ndugu Maswi kama mtu 
shupavu anayefanya kazi 
kwa bidii bila kuchoka usiku 
na mchana huku akiweka 
wazi kuwa anayo furaha 
kubwa kumpongeza kwa 
dhati kuteuliwa na kuapishwa 
kuwa Katibu Mkuu wa Wizara 
ya Katiba na Sheria huku 
akibainisha kuwa kuteuliwa 
kwake ni ishara na imani 
kubwa aliyonayo kwake Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan na uwezo wake 
wa kuleta mabadiliko chanya 
katika Wizara hii muhimu 
nchini.

“Nina imani kubwa kuwa 
uongozi wako utaendelea 
kuimarisha utendaji wa 
Wizara na kuleta mabadiliko 
chanya katika Sekta ya Sheria, 
tunaahidi kukupa ushirikiano" 
alisema Mhe. Sagini.

Akiongea mbele ya Waziri wa 
Katiba na Sheria na viongozi 
walioko chini ya Wizara hiyo, 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali 
Mhe. Jaji Dkt. Eliezer Feleshi 
amesema kuwa amefanya kazi 
na Maswi wakati akiwa kiongozi 
katika nafasi mbalimbali na 
kueleza kuwa anamtambua kama 
kiongozi anaye jitolea katika 
kuhakikisha utawala bora na 
uimarishaji wa Sekta ya Sheria na 
kusisitiza kuwa anaamini kuwa 
chini ya uongozi wake wananchi 
watashuhudia maboresho 
makubwa na mafanikio katika 
nyanja mbalimbali za Sekta ya 
Sheria nchini.

Naye Wakili Mkuu wa Serikali 
Dkt. Boniphace Luhende 
akimpongeza kiongozi huyo 
kwa kuteuliwa kushika nafasi 
hiyo muhimu ametumia nafasi 
hiyo kumuelezea kiongozi huyo 
majukumu ya Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali ambayo 
ni kuendesha, kuratibu na 
kusimamia mashauri yote 
ya madai, usuluhishi, katiba, 
haki za binadamu na uchaguzi 
yanayofunguliwa na Serikali au 
dhidi ya Serikali ndani na nje 
ya nchi. Dkt. Luhende ameahidi 
kumpa ushirikiano kiongozi 

Katibu Mkuu wa Wizara ya Katiba na Sheria, ndugu Eliakim 
Maswi akizungumza na Viongozi wa Wizara na Taasisi zilizo 
chini ya Wizara hiyo baada ya kuapishwa Ikulu na kupokelewa 
kwenye ukumbi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali jijini Dar 
es Salaam.

huyo na kumtakia kila la heri 
katika majukumu yake mapya 
huku akimuomba kuendelea 
na moyo wa kujituma kwa 
maendeleo ya taifa letu.

Akizungumza mara baada 
ya kukaribishwa na viongozi 
hao Katibu Mkuu wa Wizara 
ya Katiba na Sheria ndugu 
Eliakim Maswi amemshukuru 
Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hasaan kwa Imani 
kubwa aliyonayo kwake na 
kuamua kumteua katika nafasi 
hiyo huku akiomba viongozi 
hao kufanya kazi kwa bidii na 
ushirikiano kwa kuwa wote 
wanafanya kazi ya kujenga 
nyumba moja.

Ndugu Eliakim Maswi 
aliteuliwa na Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania 
Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan kuwa Katibu Mkuu 
wa Wizara ya Katiba na Sheria 
tarehe 21 Julai, 2024. Kabla 
ya Uteuzi huo ndugu Maswi 
alikuwa Mkurugenzi Mkuu 
wa Mamlaka ya Udhibiti wa 
Ununuzi wa Umma (PPRA).
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Mwanasheria Mkuu 
wa Serikali Mhe. Jaji 
Dkt. Eliezer Feleshi 
akizungumza na viongozi 
wa Wizara ya Katiba na 
Sheria wakati wa hafla ya 
kumpokea Katibu Mkuu 
wa Wizara hiyo ndugu 
Eliakim Maswi (hayupo 
pichani) iliyofanyika 
katika Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali jijini 
Dar es Salaam.

Wakili Mkuu wa Serikali 
Dkt. Boniphace Luhende 
akizungumza na viongozi 
wa Wizara ya Katiba na 
Sheria wakati wa hafla ya 
kumpokea Katibu Mkuu 
wa Wizara hiyo ndugu 
Eliakim Maswi (hayupo 
pichani) iliyofanyika 
katika Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali jijini 
Dar es Salaam.

Waziri wa Katiba na 
Sheria Mhe. Balozi Pindi 
Chana (aliyesimama 
katikati) akiwa na 
baadhi ya Viongozi wa 
Taasisi za Wizara hiyo na 
watumishi wa Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali 
baada ya hafla ya 
kumpokea Katibu Mkuu 
ndugu Eliakim Maswi  
jijini Dar es Salaam.
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Wakili Mkuu wa Serikali Akabidhiwa 
Ofisi

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Ally Possi (aliyesimama kushoto) akipokea 
nyaraka za makabidhiano kutoka kwa aliyekuwa Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. 
Boniphace Luhende baada ya kukabidhiwa Ofisi kwenye hafla iliyofanyika Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali Jijini Dar es Salaam.

Wakili Mkuu wa Serikali akabidhiwa Ofisi rasmi tarehe 
19 Agosti, 2024 baada ya kuteuliwa na kuapishwa 
na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. 
Dkt. Samia Suluhu Hassan kuwa Wakili Mkuu wa 

Serikali na kuapishwa tarehe 15 Agosti, 2024 na Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan.

“Wewe ni mtangulizi wangu, uliwahi kuongoza Ofisi hii kipindi 
kilichopita ukiwa Naibu Wakili Mkuu wa Serikali na sasa umerejea 

kuongoza Ofisi hii ukiwa Wakili 
Mkuu wa Serikali, hapa ni 
nyumbani, Ofisi hii unaifahamu, 
nikupongeze kwa kuteuliwa na 
kuaminiwa na Mhe. Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan kushika 
nafasi hii, nami niko tayari 
kukupa ushirikiano katika 
kutekeleza majukumu yako,” 
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Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Ally Possi (Wa kwanza kushoto) 
na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo mara baada 
ya kukabidhiwa Ofisi na aliyekuwa Wakili Mkuu wa Serikali, 
Dkt. Boniphace Luhende. Makabidhiano hayo yamefanyika 
kwenye Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Jijini Dar es Salaam.

amesema Dkt. Luhende.

Katika makabidhiano hayo, 
Dkt. Luhende alimkabidhi 
Dkt. Possi nyaraka mbali 
mbali za uendeshaji wa Ofisi 
ikiwemo Katiba ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania 
ambayo ni sheria mama ya 
nchi na taarifa ya mashauri 
yanayoendeshwa na Ofisi hii 
ili kufanikisha utekelezaji wa 
majukumu ya Ofisi hiyo ya 
uendeshaji wa mashauri ya 
madai na usuluhishi ya ndani 
na nje ya nchi kwa niaba ya 
Serikali na taasisi zake.

Akipokea nyaraka hizo, 
Dkt. Possi alimshukuru Dkt. 
Luhende kwa makabidhiano 
ya Ofisi ili aweze kuendelea 
kutekeleza majukumu ya Ofisi 
kwa mujibu wa dhamana 
waliyokasimiwa na Serikali na 
amemshukuru Mhe. Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan kwa 
kumuamini na kumteua kushika 
nafasi hiyo na yuko tayari 
kushirikiana na Menejimenti ya 
Ofisi hiyo, watumishi na wadau 
kutekeleza majukumu ya Ofisi 
kwa niaba ya Serikali katika 
kuhudumia wananchi.

Makabidhiano hayo 
yameshuhudiwa na Naibu 
Wakili Mkuu wa Serikali, 
Bi. Alice Mtulo ambaye 
amewapongeza viongozi hao 
na kuwatakia kila la heri katika 
utekelezaji wa majukumu kwa 
kila mmoja kwa nafasi yake 
katika kuendeleza gurudumu 
la maendeleo.
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Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
Kuendeleza Ushirikiano na TLS

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Ally Possi akizungumza na baadhi ya viongozi wa  
Chama cha Mawakili Tanganyika (TLS) (ambao hawapo pichani) walipotembelea 
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kwa lengo la kujitambulisha Ofisi kwake jijini 
Dar es Salaam.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali itaendelea kushirikiana na 
Chama cha Mawakili wa Tanganyika (TLS) kwa lengo la 
kuendelea kuisaidia Serikali kutekeleza majukumu yake 
kwa kuangalia namna gani itatumia taaluma ya sheria 

kwa maslahi ya Taifa ili kuvutia wawekezaji wa sekta mbalimbali 
nchini. 

Hayo yamesemwa leo na Wakili Mkuu wa Serikali wakati 
akizungumza na Rais wa Chama cha Mawakili wa Tanganyika 

(TLS) na ujumbe wake katika 
mkutano na waandishi wa 
habari uliofanyika kwenye 
ukumbi wa Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali jijini Dar es 
Salaam.

Dkt. Possi  amesema kuwa 
maeneo ambayo wamepanga 
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Rais wa Chama cha Mawakili wa Tanganyika (TLS) ndugu 
Boniphace Mwabukusi akizungumza na wajumbe wa 
Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali (hawapo 
pichani) alipowatembelea kwa lengo la kujitambulisha kwao 
jijini Dar es Salaam.

kushirikiana ni kukuza taaluma 
ya sheria kwa wanasheria 
ambao wamesoma na 
kuhitimu kwa kuendelea 
kuwajengea uwezo katika 
nyanja mbalimbali ili waweze 
kutumia vyema taaluma ya 
sheria kulinda rasilimali za nchi 
kwa kusimamia vyema Sekta 
ya Sheria ili kuendelea kuweka 
mazingira rafiki ya uwekezaji 
nchini.

Ameeleza kuwa hivi sasa 
dunia imebadilika kwa kuwa 
tuna wawekezaji wa kimataifa 
wanaokuja kuwekeza Tanzania 
na pia wapo wawekezaji 
wetu ambao wanakwenda 
kuwekeza nje ya Tanzania 
hivyo kwa kuwajengea uwezo 
mawakili wetu kutasaidia 
wawekezaji hawa kuhudumiwa 
na watanzania ndani na nje ya 
nchi hivyo kusaidia kukuza 
uchumi wa mtu mmoja mmoja 
na taifa kwa ujumla.

“Sisi hatutaki mwekezaji 
anayetoka nje ya Tanzania 
atumie mwanasheria wa 
kigeni, wanasheria wa 
Tanzania wapo, Shule ya Sheria 
kwa Vitendo ipo na inatoa 
wahitimu wanasheria ambao 
ni watanzania”, amesema Dkt. 
Possi.

Akizungumza kuhusu 
umuhimu wa kutunza maadili 
kwa mawakili nchini Dkt. Possi 
amesema kuwa tunajukumu 
muhimu la kutunza maadili 
ya mawakili waliopo na 
wanaokuja na kutambua 
umuhimu wa kazi yetu, hii 
itasaidia kujenga uaminifu 
na kukuza thamani yetu kwa 
wananchi tunaowahudumia.

Aidha, Dkt. Possi amewataka 
viongozi wa Chama cha 
Mawakili wa Tanganyika (TLS) 

waendelee kuishauri Serikali kuhusu namna inavyoweza kuboresha 
shauri mbalimbali zilizopo ili kusaidia kuendana na wakati tuliopo 
kwa lengo la kusaidia kulinda rasilimali za nchi kwa manufaa ya 
wananchi wote.

Dkt. Possi ametumia mkutano huo kukipongeza Chama cha 
Mawakili wa Serikali (PBA) na TLS kwa kuingia makubaliano ya 
kushirikiana katika maeneo mbalimbali huku akiahidi kusimamia 
mashirikiano hayo ili kuhakikisha wanaimarisha Sekta ya Sheria 
nchini.

Naye, Rais wa TLS ndugu Boniphace Mwabukusi akizungumza 
katika kikao hicho ameiomba Serikali kuendelea kuwapa ushirikiano 
katika utekelezaji wa majukumu yao huku akiweka wazi kuwa tayari 
wamekubaliana na Chama cha Mawakili wa Serikali kushirikiana 
katika masuala mbalimbali ambayo yatasaidia kuendeleza Sekta ya 
Sheria nchini.

“Sisi hatutaki mwekezaji anayetoka nje 
ya Tanzania atumie mwasheria wa kigeni, 
wanasheria wa Tanzania wapo, Shule ya 
Sheria kwa Vitendo ipo na inatoa wahitimu 
wanasheria ambao ni watanzania”, amesema 
Dkt. Possi.
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Naibu Wakili Mkuu wa 
Serikali, Bi. Alice Mtulo 
akitoa salamu za Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali 
wakati wa kikao cha 
Wakili Mkuu wa Serikali 
Dkt. Ally Possi na Baraza 
la Uongozi la Chama cha 
Mawakili Tanganyika 
(TLS) walipotembelea 
Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali kwa lengo la 
kujitambulisha jijini Dar 
es Salaam.

Wakili Mkuu wa 
Serikali, Dkt. Ally Possi 
(aliyesimama kulia) 
akimkabidhi Jarida la 
Wakili Mkuu Rais wa 
Chama cha Mawakili wa 
Tanganyika (TLS) ndugu 
Boniphace Mwabukusi 
alipomtembelea kwa 
lengo la kujitambulisha 
Ofisini kwake jijini Dar es 
Salaam.

Wakili Mkuu wa Serikali, 
Dkt. Ally Possi akiongoza 
kikao kati ya Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali 
na wajumbe wa Baraza 
la Uongozi wa TLS 
walipotembelea kwa 
lengo la kujitambulisha 
jijini Dar es Salaam. 
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo akizungumza na Jaji Mfawidhi wa Mahakama 
Kuu ya Tanzania, Kanda ya Mbeya, Mhe. Joachim Tiganga wakati wa ziara yake ya kukagua 
utendaji kazi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Mbeya.
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Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Yatoa 
Ushirikiano Uendeshaji Mashauri ya 
Serikali Mbeya



Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Kanda ya Mbeya, Mhe. Joachim Tiganga 
akimkaribisha Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo Ofisini alipofika kukagua 
utendaji kazi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Jijini Mbeya.

Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali 
imepongezwa na 
Mahakama Kuu ya 

Tanzania, Kanda ya Mbeya kwa 
ushirikiano katika uendeshaji 
mashauri ya madai na usuluhishi 
kwa niaba ya Serikali na taasisi 
zake.

Hayo yameelezwa na Jaji 
Mfawidhi wa Mahakama Kuu 
ya Tanzania, Kanda ya Mbeya, 
Mhe. Joachim Tiganga wakati 
wa ziara ya Naibu Wakili Mkuu 
wa Serikali, Bi. Alice Mtulo 
alipofika Ofisini kwake wakati 
wa ziara yake ya kukagua 
utendaji kazi wa Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali mkoa wa 
Mbeya.

“Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali mkoa wa Mbeya 

inatupa ushirikiano wa kutosha 
katika uendeshaji wa mashauri 
ya Serikali Mbeya kwa kuwa 
Mkoa huu una mashauri mengi 
ukilinganisha na mikoa mingine 
ambapo baadhi ya mashauri yana 
maslahi mapana kwa taifa hivyo 
Mahakama kwa kushirikiana na 
Ofisi hii tunapenda kuendesha 
mashauri na kuyamaliza kwa 
wakati,” amesema Mhe. Jaji 
Mfawidhi Tiganga.

Naye Bi. Mtulo amesema kuwa 
lengo la ziara hiyo ni kukagua 
utendaji kazi wa Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali mkoa wa 
Mbeya, kuonana na wadau na 
kufahamu masuala yanayohitaji 
kufanyiwa kazi ili kuongeza tija 
na ufanisi katika uendeshaji wa 
mashauri.

Akiwasilisha taarifa ya Ofisi ya 

Wakili Mkuu wa Serikali Mbeya, 
Wakili wa Serikali Mfawidhi, 
Allan Shija alisema kuwa 
tangu kuanzishwa kwa Ofisi ya 
Mbeya mwaka 2018, jumla ya 
mashauri 361 yaliendeshwa, 
mashauri 259 yalimalizika na 
102 yanaendelea ambapo 
asilimia 40 ni mashauri ya ardhi, 
38% ya madai, 15% mashauri 
ya maombi mbalimbali 
(Applications), 4% mashauri 
ya kazi, na 3% ya mashauri ya 
maombi ya gharama. Aliongeza 
kuwa kati ya mashauri hayo 102, 
mashauri 74 yapo Mahakama 
Kuu ya Tanzania, 24 Mahakama 
ya Rufani, mashauri mawili (02) 
yapo Tume ya Usuluhishi na 
Upatanishi, shauri moja (01) 
lipo Mahakama ya Wilaya ya 
Mbeya na lingine moja (01) lipo 
Mahakama ya Wilaya Tunduma.
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Jaji Mfawidhi wa 
Mahakama Kuu ya 
Tanzania, Kanda ya 
Mbeya, Mhe. Joachim 
Tiganga akizungumza na 
Naibu Wakili Mkuu wa 
Serikali, Bi. Alice Mtulo 
(hayupo pichani) Ofisini 
kwake wakati wa ziara 
ya kukagua utendaji kazi 
wa Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali Mbeya.

Jaji wa Mahakama Kuu 
ya Tanzania, Kanda ya 
Mbeya, Mhe. Aisha Sinda 
akimkaribisha Naibu 
Wakili Mkuu wa Serikali, 
Bi. Alice Mtulo (kulia) 
Ofisini kwake alipofika 
kumtembelea wakati wa 
ziara yake ya kukagua 
utendaji kazi wa Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali 
Mbeya.

Naibu Wakili Mkuu 
wa Serikali, Bi. Alice 
Mtulo (wa tatu kulia) 
akiwa kwenye picha ya 
pamoja na Jaji Mfawidhi 
wa Mahakama Kuu 
ya Tanzania, Kanda ya 
Mbeya, Mhe. Joachim 
Tiganga (wa tatu 
kushoto) baada ya kikao 
Ofisini kwake wakati wa 
ziara yake ya kukagua 
utendaji kazi wa Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali 
Mbeya.
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Wajumbe wa Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali wametakiwa kutekeleza majukumu yao 
kwa kushirikiana hatua itakayowasaidia kutekeleza 
majukumu yao kwa wakati ili kufikia malengo yao 

waliyojiwekea ndani ya muda ulipangwa.

Wito huo umetolewa na Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Ally Possi 
wakati wa kikao cha kwanza cha Menejimenti tangu alipoteuliwa 
kushika nafasi hiyo na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, kilicholenga kufahamiana na 
kutoa mwelekeo wa utekelezaji wa majukumu yao ya kila siku 
kilichofanyika kwenye ukumbi wa mikutano wa Ofisi hiyo Jijini Dar 
es Salaam.

Ameongeza kuwa kufanya kazi kwa ushirikiano kutawasaidia 

viongozi hao kuwa na 
mtazamo wa pamoja katika 
utekelezaji wa majukumu yao 
ya kila siku hasa jukumu mama 
la kusimamia, kuratibu na 
kuendesha mashauri yote ya 
madai na usuluhishi yaliyopo 
katika mahakama na mabaraza 
mbalimbali nchini na hatimaye 
kuisaidia Ofisi hii kupata 
ushindi mara mashauri hayo 
yanapomalizika.

Dkt. Possi ameeleza kuwa 
kufanya kazi kwa ushirikiano 

Wakili MKuu wa 
Serikali Dkt. Ally 
Possi akizungumza 
na Wajumbe wa 
Menejimenti ya Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa 
Serikali (hawapo 
pichani) wakati wa 
kikao cha kutoa 
mwelekeo wa Ofisi 
hiyo kilichofanyika 
kwenye ukumbi wa 
mikutano wa Ofisi hiyo 
Jijini Dar es Salaam.

Menejimenti ya OWMS Yatakiwa 
Kuongeza Ushirikiano Katika Kutekeleza 
Majukumu Yake
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ni muhimu kwa kuwa 
kutawasaidia viongozi wa Ofisi 
hiyo kuongeza ujuzi, uzoefu na 
kuwa na mtazamo chanya wa 
pamoja na kuongeza  ubunifu 
utakao saidia kupata suluhisho 
sahihi katika kukabiliana na 
changamoto zilizopo.

Katika hatua nyingine, Dkt. 
Possi amewataka viongozi 
hao kutekeleza majukumu yao 
kwa ufanisi ikiwa ni pamoja na 
kuwa wepesi wa kutoa ushauri 
wenye tija ili kwa pamoja kama 
viongozi waweze kusaidia 
kusukuma mbele gurudumu la 
maendeleo.

Aidha, amewasihi viongozi 
hao kuendelea kuwasimamia 
vyema watumishi walioko chini 
yao ikiwa ni pamoja na kutatua 
changamoto mbalimbali 
zinazowakabili sambamba na 
kujali maslahi yao ya kiutumishi 
ili watumishi hao waweze 
kutekeleza majukumu yao kwa 
wakati.

Dkt. Possi amewasisitiza 
wajumbe wa Menejimenti 
ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali kuendelea kutekeleza 
majukumu yao kwa kufuata 
Sheria, taratibu na kanuni 
za kudumu za utumishi wa 
umma kwa kuwa kufanya kazi 
kwa kufuata sheria, taratibu, 
na kanuni za utumishi wa 
umma ni msingi wa utoaji wa 
huduma bora kwa wananchi na 
kuhakikisha kwamba utumishi 
wa umma unafanyika kwa njia 
ya uwazi, uadilifu na uwajibikaji 
wakati wote wawapo ndani na 
nje ya kituo cha kazi.

Naye, Naibu Wakili Mkuu 
wa Serikali Bi. Alice Mtulo 
akizungumza na wajumbe 
hao wakati akisoma taarifa ya 
utekelezaji ya Ofisi ya Wakili 

Mkuu wa Serikali ameahidi kumpa ushirikiano Dkt. Possi pamoja na 
kufanyia kazi maelekezo na miongozo yote atakayoitoa kwa lengo 
la kuhakikisha wanamsaidia Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan 
kuwaletea wananchi maendeleo.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo akisoma 
taarifa ya utekelezaji ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
wakati wa kikao cha Menejimenti kilichofanyika kwenye 
ukumbi wa mikutano wa Ofisi hiyo Jijini Dar es Salaam.

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Ally Possi (aliyeketi 
katikati) akiwa kwenye picha ya pamoja na wajumbe wa 
Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali baada 
ya kikao kilichofanyika jijini Dar es Salaam.
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Naibu Wakili Mkuu 
wa Serikali, Bi. 
Alice Mtulo akisaini 
kitabu cha wageni 
alipofika Ofisini kwa 
Jaji Mfawidhi wa 
Mahakama Kuu ya 
Tanzania, Kanda ya 
Songea, Mhe. James 
Karayemaha (hayupo 
pichani) wakati wa 
ziara yake ya kukagua 
utendaji kazi wa Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa 
Serikali Songea.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
Yapongezwa Songea

Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Kanda ya Songea, Mhe. James Karayemaha 
akizungumza na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo (hayupo pichani) wakati wa 
ziara yake ya kukagua utendaji kazi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Songea.
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo (aliyesimama Katikati) akiwa kwenye picha 
ya pamoja na Kaimu Katibu Tawala wa Mkoa wa Ruvuma, ndugu Joel Mbewa (wa pili kulia) 
alipofika Ofisini kujitambulisha wakati wa ziara yake ya kukagua utendaji kazi wa Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali Songea.

Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali 
imepongezwa kwa 
utendaji kazi mzuri 

na kwa ushirikiano katika 
kuhakikisha kuwa kesi zote 
zinaendeshwa vizuri kwa 
kufuata sera ya Mahakama 
ya kufanya Usuluhishi katika 
mashauri ambayo yanaweza 
kuisha kwa usuluhishi mkoani 
Ruvuma.
Hayo yameelezwa na Jaji 
Mfawidhi Mahakama Kuu ya 
Tanzania, Kanda ya Songea, 
Mhe. James Karayemaha 
wakati akizungumza na Naibu 
Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. 
Alice Mtulo alipofika Ofisini 
kwake mahakamani wakati 
wa ziara yake ya kukagua 
utendaji kazi wa Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali Songea na 
mahusiano baina ya Ofisi hiyo 

na wadau mbalimbali ikiwemo 
Mahakama.
Ameongeza kuwa Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali Songea 
inashirikiana na Mahakama 
kutoa elimu ya sheria kwa 
jamii kupitia redio na mabanda 
ya maonesho na wakati wote 
Mawakili wa Ofisi hii wanafika 
mahakamani kwa wakati.
Naye Bi. Mtulo aliishukuru 
Mahakama kwa ushirikiano 
wanaowapatia Mawakili wa 
Serikali wa Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali Songea na kupelekea 
kutekeleza majukumu yao kwa 
amani na weledi zaidi.
Pia, Bi. Mtulo alionana na 
Kaimu Katibu Tawala wa 
Mkoa wa Ruvuma, ndugu Joel 
Mbewa na kumshukuru kwa 
ushirikiano na kuiongezea Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali 
Songea vyumba vya Ofisi ili 

kufanikisha utekelezaji wa 
majukumu.
Akitoa taarifa ya utendaji 
kazi kwa Bi. Mtulo, Wakili 
wa Serikali Mfawidhi, Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali 
Songea, ndugu Egidy Mkolwe 
amesema kuwa Ofisi ya 
Wakili Mkuu Serikali Songea 
imeendelea kuiwakilisha 
Serikali mahakamani na katika 
Mabaraza ya Ardhi na Nyumba 
ya Wilaya katika mashauri 
yote yanayofunguliwa na 
au dhidi ya Serikali katika 
mkoa huo. Bi. Mtulo alitoa 
rai kwa watumishi wa Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali 
Songea kuendelea kutekeleza 
majukumu yao kwa weledi 
kwa maslahi mapana ya Taifa 
letu.
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Wakili wa Serikali 
Mfawidhi wa Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali 
Songea, Egidy Mkolwe 
akiwasilisha taarifa ya 
utendaji kazi kwa Naibu 
Wakili Mkuu wa Serikali, 
Bi. Alice Mtulo (aliyeketi 
mbele) wakati wa ziara 
yake ya kukagua utendaji 
kazi wa Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali Songea.

Naibu Wakili Mkuu wa 
Serikali, Bi. Alice Mtulo 
akizungumza na Kaimu 
Katibu Tawala wa Mkoa 
wa Ruvuma, Joel Mbewa 
alipofika Ofisini kwake 
kujitambulisha wakati 
wa ziara yake ya kukagua 
utendaji kazi wa Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali 
Songea.

Naibu Wakili Mkuu wa 
Serikali, Bi. Alice Mtulo 
(aliyesimama katikati) 
akiwa kwenye picha ya 
pamoja na Kaimu Katibu 
Tawala wa Mkoa wa 
Ruvuma, Joel Mbewa (wa 
pili kulia) alipofika Ofisini 
kwake kujitambulisha 
wakati wa ziara yake ya 
kukagua utendaji kazi wa 
Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali Songea.
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo ameitaka 
kampuni ya Suma JKT ambayo inaendelea na ujenzi wa 
jengo la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kuongeza kasi na 

kutoa taarifa ya utekelezaji wa mradi kila wiki hatua itakayosaidia 
kutatua changamoto za ujenzi wanazokutana nazo ili kukamilisha 
mradi huo kwa wakati.

Bi. Mtulo ameyasema hayo alipotembelea mradi huo na kushiriki 
kikao cha kamati ya ujenzi wa jengo la Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali kilichofanyika Mji wa Serikali Mtumba jijini Dodoma.

Akizungumza katika kikao 
hicho Naibu Wakili Mkuu 
wa Serikali Bi. Alice Mtulo 
amemtaka mkandarasi huyo 
siyo tu kuongeza kasi ya 
ujenzi wa mradi huo pia 
amemuelekezakuhakikisha 
anajenga jengo hilo kwa ubora 
ili litakapokamilika liendane na 
thamani ya fedha zilizotumika 

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Bi. Alice Mtulo akizungumza wakati wa kikao cha kamati 
ya ujenzi wa jengo la Ofisi ya Wakili Mkuu kilichofanyika katika Mji wa Serikali Mtumba  
jijini Dodoma.

Suma JKT Yatakiwa Kuongeza Kasi 
Mradi wa Ujenzi Jengo la Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali
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Meneja Mradi wa Suma JKT, Kanali Saul Chiwanga 
akitoa taarifa ya ujenzi wa jengo la Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali wakati wa kikao cha Kamati ya 
Ujenzi kilichofanyika Mtumba Jijini Dodoma.

Wajumbe wa Kamati ya Ujenzi wa jengo la Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali wakimsikiliza Naibu Wakili 
Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo (hayupo pichani) 
wakati akizungumza na wajumbe hao wakati wa Kikao 
cha Kamati hiyo Mtumba Jijini Dodoma.

kukamilisha ujenzi huo.

Amemhimiza mkandarasi kufanya kazi 
kwa pamoja na mshauri mwelekezi 
huku akitoa wito kwa mkandarasi 
huyo kuhakikisha anakuwa na vikao 
vya mara kwa mara, kutoa taarifa 
za utekelezaji wa mradi  kwa kila 
wiki ili taarifa hizo zisaidie kutatua 
changamoto zinazojitokeza kwa 
wakati.

Bi. Mtulo amemuagiza mkandarasi 
kuendelea  kuzingatia usalama mahali 
pa kazi kwa wafanyakazi wanaojenga 
jengo hilo ikiwemo kupewa vifaa  na 
elimu ya kujilinda dhidi ya majanga 
yanayoweza kutokea wakati wote 
wanapoendelea na kazi katika eneo 
la mradi.

Kwa upande wake Mkadiriaji Majenzi 
wa Wakala wa Majengo Tanzania 
(TBA) ndugu Daniel Nkruma ameahidi 
kuendelea kutoa ushauri wenye tija 
na kwa wakati hatua itakayosaidia 
mkandarasi na mshitiri wa mradi 
kushirikiana kwa pamoja kutoa 
rasilimali zinazotakiwa kwa wakati ili 
kazi hiyo iweze kumalizika ndani ya 
muda uliopangwa.

Naye Meneja Mradi wa Suma JKT, 
Kanali Saul Chiwanga ameahidi 
kufanyia kazi changamoto zote 
zilizoanishwa wakati wa kikao hicho ili 
kuhakikisha anaongeza kasi ya ujenzi 
wa mradi na kuweza kukamilisha 
azma ya Serikali ya Awamu ya Sita 
chini ya uongozi wa Mhe. Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan ya kuhakikisha 
taasisi zote zinahamia Dodoma. 

Kikao cha Kamati ya Ujenzi wa jengo 
la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ni 
mwendelezo wa vikao vya ufuatiliaji 
wa ujenzi kwa kila mwezi vyenye 
lengo la kuhakikisha vinamsimamia 
mkandarasi ili aweze kufanya kazi 
kwa ufanisi na kukamilisha kazi ya 
ujenzi wa jengo hilo kwa wakati.
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Serikali kwa kushirikiana na wadau mbalimbali wa Sekta ya 
Sheria nchini itaendelea kutoa elimu na msaada wa kisheria 
kwa wananchi wa rika zote ili kuhakikisha kila mwanachi 
anafahamu haki na wajibu wake katika kuiletea nchi yetu 

maendeleo.

Haya yamezungumzwa na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Bi. Alice 
Mtulo alipotembelea Maonesho ya 48 ya Biashara ya Kimataifa 
“Sabasaba” ili kujionea bidhaa mbalimbali zinazopatikana katika 
maonesho hayo.

Bi. Mtulo amesema kuwa uwepo wa Maonesho ya Sabasaba ni 
fursa nzuri kwa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kutoa elimu kwa 
umma kuhusu masuala mbalimbali ya kisheria, haki za wananchi 
na jinsi ya kufuata sheria kwa kufanya hivi kutasaidia kuongeza 
uelewa wa masuala ya sheria kwa jamii hatua itakayosaidia kujenga 
jamii imara inayozingatia sheria.

Ameongeza kuwa kupitia maonesho hayo Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali inasaidia kukuza ufahamu wa huduma za kisheria nchini 

Naibu Wakili Mkuu 
wa Serikali, Bi. Alice 
Mtulo (aliyesimama 
katikati) akiwa na 
watumishi wa Ofisi 
ya wakili Mkuu wa 
Serikali alipotembelea 
banda la Ofisi hiyo 
kwenye Maonesho ya 
Sabasaba jijini Dar es 
Salaam.

Naibu   Wakili   Mkuu  wa Serikali 
Atembelea Maonesho ya Sabasaba

kwa wananchi wengi hasa 
wale wa daraja la chini ambao 
wengi wao hawana uelewa 
wa kutosha kuhusu masuala 
ya kisheria pamoja na huduma 
zinazotolewa na Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali. Hivyo, 
maonesho haya yatasaidia 
kuwapa nafasi wananchi 
wengi kufahamu huduma za 
sheria zinazopatikana na jinsi 
wanavyoweza kuzifikia kwa 
urahisi.

Alifafanua kuwa, kupitia 
maonesho hayo Ofisi kwa 
kushirikiana na wadau wote 
walioko chini ya Wizara ya 
Katiba na Sheria watatoa 
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ushauri wa kisheria kwa 
wafanyabiashara na washiriki 
wengine wa maonesho ili 
kusaidia kutatua migogoro ya 
kisheria wanayokumbana nayo 
katika shughuli zao za kilimo 
na biashara hususan masuala 
ya kodi.

Aidha, alifafanua kuwa kupitia 
Maonesho ya 48 ya Biashara ya 
Kimataifa, Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali itaendelea kujenga 
mahusiano mazuri na Wadau 
mbalimbali kwa kuzingatia 
ukweli kuwa maonesho ya 
Sabasaba huvutia wadau 
mbalimbali kutoka ndani na 
nje ya nchi pamoja na serikali, 
sekta binafsi, mashirika yasiyo 
ya kiserikali na wananchi katika 
kuhakikisha haki inapatikana 
kwa wakati kwa wananchi 
wote.

Alieleza kuwa uwepo wa 
Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali katika maonesho haya 
kutasaidia kwa kiasi kikubwa 
kuhamasisha wananchi 
kufuata misingi ya sheria 
katika shughuli zao za kila siku 
kwa kutoa taarifa na elimu juu 
ya sheria zinazohusu kilimo, 
ardhi, na biashara kwa kuwa 
kupitia maonesho haya Ofisi 
itahamasisha wafanyabiashara 
kote nchini kufuata sheria 
na kanuni za biashara ili 
kuhakikisha wafanyabiashara 
na wanachi kwa ujumla 
wanafuata sheria wakati wote.

Bi. Mtulo alihitimisha ziara 
yake kwa kusema kuwa 
ushiriki wa Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali katika 
maonesho ya Sabasaba kwa 
mwaka huu ni muhimu kwa 
kuwa Ofisi yake itahakikisha 
wananchi wanapata elimu, 
ushauri na msaada wa kisheria 
ili kuboresha maisha yao na 

shughuli zao za kila siku katika kujiletea maendeleo yao na Taifa 
kwa ujumla.

Maonesho ya 48 ya Biashara ya Kimataifa yalifanyika kuanzia 
tarehe 28 Juni, 2024 na kuhitimishwa tarehe 13 Julai, 2024 ambapo 
yalifunguliwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. 
Dkt. Samia Suluhu Hassan.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo akipokea 
zawadi ya jarida na vipeperushi kutoka kwa Afisa 
Uhusiano Mwandamizi wa EWURA Bi. Asiatu Msuya 
mara baada ya kutembelea banda la Ofisi hiyo kwenye 
Maonesho ya Sabasaba jijini Dar es Salaam.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo akitazama 
moja ya bidhaa inayopatikana ndani ya banda la 
Zanzibar alipotembelea banda hilo kwenye Maonesho ya 
Sabasaba jijini Dar es Salaam.
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Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali imeshiriki Maonesho ya 
48 ya Biashara ya Kimataifa yaliyofanyika kuanzia tarehe 
28 Juni, 2024 katika Viwanja vya Sabasaba Jijini Dar 
es Salaam na yanayohitimishwa tarehe 13 Julai, 2024 

yakiwa na kauli mbiu isemayo, “Tanzania: Mahali Sahihi Pa Biashara 
na Uwekezaji”.

Akizungumza wakati wa maonesho hayo, Kaimu Mkurugenzi 
wa Idara ya Usimamizi wa Mashauri na Udhibiti Ubora, Camilius 
Ruhinda amesema kuwa lengo la kushiriki Maonesho hayo ni 
kuwajengea wananchi uelewa na kutoa elimu kuhusu majukumu 
yanayotekelezwa na Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ambayo 
ni kusimamia, kuratibu na kuendesha mashauri yote ya Madai, 
Usuluhishi, Katiba, Haki za Binadamu na Uchaguzi.

Ameongeza kuwa ushiriki wa 
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
katika maonesho hayo utasaidia 
kwa kiasi kikubwa kujitangaza 
na kufahamika kwa wadau 
na wananchi zaidi tofauti na 
sasa ambapo majukumu hayo 
yamekuwa yakichanganywa na 
yale ya Ofisi ya Mwanasheria 
Mkuu wa Serikali na Ofisi ya 
Taifa ya Mashtaka.

Ruhinda amezitaja faida 
nyingine kuwa ni kutoa huduma 

Kaimu Mkurugenzi 
Idara ya Usimamizi 
wa Mashauri na 
Udhibiti Ubora 
wa Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali 
Camilius Ruhinda 
(wa kwanza kulia) 
akifafanua jambo 
kwa mzee Hussen 
Ally alipotembelea 
banda la maonesho la 
Ofisi hiyo wakati wa 
Maonesho ya 48 ya 
Biashara ya Kimataifa 
(Sabasaba) jijini Dar 
es Salaam.
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za kisheria bila malipo kwa watu 
wenye uwezo mdogo kifedha 
ambao hawawezi kumudu 
gharama za Mawakili na 
gharama nyingine za kisheria, 
pamoja na ushauri wa kisheria, 
msaada wa kisheria katika 
kufahamu uelekeo wa kesi na 
msaada wa kuandaa nyaraka 
za kisheria kwa ufasaha.

Ruhinda alifafanua kuwa 
ushiriki huu unalenga 
kutoa elimu na ushauri wa 
kisheria kwa wajasiriamali na 
wafanyabiashara kwa kuwa 
Maonesho ya SabaSaba ni 
jukwaa kubwa linalovutia 
wafanyabiashara kutoka katika 
maeneo mbalimbali ndani na 
nje ya nchi. 

Alisisitiza kuwa wanatoa elimu 
ya kisheria kwa kuzingatia 
ukweli kuwa wengi wa 
wafanyabiashara wanaoshiriki 
maonesho hayo wanakabiliwa 
na changamoto mbalimbali za 
kisheria zinazoweza kuathiri 
uendeshaji wa biashara zao. 
Hivyo kwa kutoa elimu kuhusu 
sheria zinazohusu biashara, 
mikataba na masuala mengine 
muhimu ya kisheria, Ofisi 
hii inawasaidia wajasiriamali 
kuelewa haki na wajibu wao, 
hivyo kuzuia changamoto za 
kisheria ili kuwasaidia kufanya 
maamuzi bora kwa ajili ya 
biashara zao na nchi kwa 
ujumla.

Aidha, Ruhinda alieleza kuwa 
ushiriki wa Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali katika maonesho 
haya unalenga kuhamasisha 
ufuataji wa sheria za biashara, 
kwa kutoa mwongozo na 
taarifa muhimu kuhusu sheria 
na kanuni, ili kuhakikisha 
kuwa biashara zinaendeshwa 
kwa kufuata taratibu sahihi, 
hivyo kuimarisha mazingira ya 

kibiashara nchini. 

Alifafanua kuwa kwa kufanya hivi itasaidia kuongeza uwazi, 
uwajibikaji na uaminifu katika shughuli za kibiashara, jambo ambalo 
ni muhimu kwa maendeleo endelevu ya kiuchumi.

Akizitaja faida nyingine za kushiriki maonesho haya, Ruhinda 
aliongeza kuwa Ofisi hii inatumia maonesho ya SabaSaba kukuza 
uelewa wa haki za kibiashara miongoni mwa wajasiriamali kwa 
kuwa wengi wao hawana uelewa wa kutosha kuhusu haki zao 
kisheria, ambazo ni  elimu kuhusu haki za miliki na usajili wa alama 
za biashara.

“Kupitia maonesho haya, Ofisi inatoa mafunzo na ushauri kuhusu 
haki hizi, hivyo kuwawezesha wajasiriamali kutambua na kulinda 
haki zao”, alisema Ruhinda.

Akizungumzia fursa zinazopatikana kupitia maonesho hayo, 
Ruhinda alisema kuwa kupitia maonesho ya Saba Saba Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali itaweza kujenga mahusiano na wadau 
mbalimbali wa biashara ikiwa ni pamoja na taasisi za serikali, sekta 
binafsi na mashirika yasiyo ya kiserikali. 

Alisema kuwa ushiriki huu unalenga kuimarisha ushirikiano katika 
masuala mbalimbali ya kisheria na biashara, hivyo kuchangia katika 
kuboresha mazingira ya kibiashara na kukuza uchumi wa taifa.

Amewakaribisha wananchi na viongozi mbalimbali wa Serikali, 
sekta binafsi, wananchi na wadau wote kutembelea banda la Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali lililopo ndani ya Banda la Mahakama ya 
Tanzania mkabala na Banda la JKT.

Mzee Sebastian Kingu akisaini kitabu cha wageni 
alipotembelea Banda la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
wakati wa Maonesho ya 48 ya Biashara ya Kimataifa 
(Sabasaba) yanayoendelea jijini Dar es Salaam.
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo ametembelea 
Maonesho ya Kimataifa ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi 
“Nanenane’ kwa lengo la kujionea huduma mbalimbali 
zinazotolewa na taasisi mbalimbali za kitaifa na kimataifa 

zinazoshiriki maonesho hayo kwa lengo la kuunga mkono juhudi za 
Serikali kuwaletea wananchi maendeleo.

Akizungumza baada ya kuwasili katika banda la Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali Bi. Mtulo amesema kuwa kupitia maonesho haya 
Mawakili wa Serikali watapata fursa ya kutoa elimu ya msaada wa 
kisheria kwa wananchi wanaotembelea maonesho hayo kwa kuwa 

ushiriki wa Maonesho ya Nane 
Nane ni fursa nzuri kwa Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali 
kutoa elimu kwa umma kuhusu 
masuala mbalimbali ya kisheria, 
ili kuwawezesha wananchi 
kufahamu haki zao. 

Ameongeza kuwa ushiriki 
wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali kwenye maonesho 

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo akisaini kitabu cha wageni alipotembelea 
Banda la Maonesho la Ofisi Wakili Mkuu Serikali kwenye maonesho ya Nanenane 
mkoani Dodoma. Waliosimama nyuma yake ni watumishi wa Ofisi hiyo.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali 
Atembelea Maonesho ya Nanenane
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haya kutaisaidia Ofisi 
kujenga mahusiano na wadau 
mbalimbali wanaofanya 
kazi na Ofisi hii kwa kuwa 
maonesho haya ni moja ya 
jukwaa linalowavutia wadau 
mbalimbali kutoka ndani na nje 
ya nchi.

Aidha, Bi. Mtulo amesema 
kuwa kupitia maonesho haya 
Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali itashirikiana na wadau 
wengine kuendelea kutoa 
ushauri mbalimbali kuhusu 
msaada wa kisheria hususan 
kwa wakulima, wavuvi na 
wafugaji ambao ndio walengwa 
haswa wa maonesho haya ili 
kusaidia kutatua changamoto 
mbalimbali za kisheria 
wanazokumbana nazo kila siku 
katika kutekeleza shughuli zao 
za kila siku.

Bi. Mtulo ameeleza kuwa 
Mawakili wa Serikali 
watapata fursa ya kuendelea 
kuhamasisha umuhimu wa 
wananchi kufanya majukumu 
yao kwa kufuata misingi ya 
sheria kwa kuendelea kutoa 
elimu juu ya sheria zinazohusu 
masuala mbalimbali kama vile 
kilimo, ardhi na biashara ili 
wananchi waweze kufahamu 
sheria, miongozo na kanuni 
zinazohusu Sekta ya Kilimo, 
Uvuvi na ufugaji ili kupunguza 
migogoro inayoweza kujitokeza 
katika jamii na kuathiri shughuli 
za maendeleo katika jamii.

Bi. Mtulo ameendelea 
kufafanua kuwa kupitia 
maonesho haya Ofisi yake 
itaendelea kujitangaza kwa 
wananchi na wadau wake 
ili kukuza ufahamu kuhusu 
majukumu ya     Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali kwa wananchi 
ambayo ni kusimamia, kuratibu 
na kuendesha mashauri 

yote ya madai, usuluhishi, katiba, haki za binadamu na uchaguzi 
yanayofunguliwa na serikali au dhidi yake katika Mahakama na 
mabaraza mbalimbali ndani na nje ya nchi.

Maonesho ya Nanenane mwaka 2024 yalifanyika tarehe 01 
Agosti, 2024 na kufungwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan tarehe 8 Agosti 2024 
katika viwanja vya Nanenane mkoani Dodoma yakiwa yamebeba 
kauli mbiu isemayo “Chagua Viongozi Bora wa Serikali za Mtaa kwa 
Maendeleo Endelevu ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi.”

Katibu Mkuu wa Wizara ya katiba na Sheria ndugu Eliakim 
Maswi akisaini kitabu cha wageni alipotembelea Banda 
la Maonesho la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kwenye 
maonesho ya Nanenane Jijini Dodoma. Aliyesimama 
nyuma kushoto ni Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. 
Alice Mtulo.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Alice Mtulo (aliyeketi) 
akipata maelezo kuhusu namna Ofisi ya Rais Sekretarieti 
ya Maadili ya Viongozi wa Umma inavyotekeleza 
majukumu yake kutoka kwa watumishi wa Ofisi hiyo 
alipotembelea Banda la Ofisi hiyo kwenye maonesho ya 
Nanenane Jijini Dodoma.
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Wanafunzi wa mafunzo kwa vitendo 
wametakiwa kutekeleza majukumu yao kwa 
kufuata sheria na taratibu pamoja na kutunza siri 
kuhusu taarifa zote watakazofanyia kazi wakati 
wote watakapokuwa wakitekeleza majukumu 
yao kwa ajili ya kujifunza na kupata uzoefu kwa 
vitendo.

Wito huo umetolewa na Kaimu Mkurugenzi 
wa Idara ya Usimamizi wa Mashauri na Udhibiti 
Ubora ndugu Camilius Ruhinda wakati wa kikao 
kwa ajili ya kutoa maelekezo kwa wanafunzi 
wa mafunzo kwa vitendo (interns) kutoka vyuo 
mbalimbali nchini kuhusu mambo muhimu ya 
kufuatwa katika Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
kilichofanyika katika ukumbi wa mikutano wa 
Ofisi ya wakili Mkuu wa Serikali jijini Dar es 
Salaam.

Kiongozi huyo ameongeza kuwa ili wanafunzi hao 
waweze kujifunza vyema kwa vitendo kwa muda 

wote watakaokuwa Ofisini hapo, wanafunzi hao 
wanapaswa kuwa waaminifu kufanya kazi kwa 
ushirikiano, uwazi, na uwajibikaji ili waweze 
kujenga msingi mzuri wa taaluma zao.

Ameendelea kueleza kuwa kujifunza kwa bidii na 
juhudi kwa kuonyesha weledi katika kila jambo 
watakalofanya kutawawezesha kufanya vizuri 
katika ajira na kazi za kujitegemea huko mbeleni 
pindi watakapohitimu masomo yao.

Aidha, ndugu Ruhinda amewataka wanafunzi 
hao kuendelea kujifunza kuhusu masuala 
yanayohusu kada zao pasipo kuchoka hatua 
itakayowasaidia kuongeza ujuzi na maarifa yao 
ya kitaaluma kwa vitendo na kushiriki kwenda 
mahakamani na vikao vinavyohusu uendeshaji 
wa mashauri.

Ndugu Ruhinda amewasihi wanafunzi hao 
kuendelea kutekeleza majukumu yao kwa 
kushirikiana wao kwa wao na watumishi wote 
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wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali kwa kuomba msaada 
pale wanapokwama na kuuliza 
maswali kwa wenzao, viongozi 
wao watumishi wote kwa 
lengo la kupata uelewa pale 
wanapokutana na changamoto. 

Kwa upande wake Kaimu 
Mkurugenzi wa Idara ya 
Utawala na Usimamizi wa 
Rasilimali Watu, ndugu Adam 
Nyando amewataka wanafunzi 
hao kuwa nadhifu wakati 
wote wanapokuwa kazini 
kwa kuvaa mavazi yenye 
staha yanayokubalika kwenye 
utumishi wa umma pamoja 
na kufika mapema kazini ili 
waweze kutekeleza majukumu 
yao kwa wakati.

Ameongeza kuwa wanafunzi 
hao wanapaswa kujiepusha na 
migogoro mahala pa kazi kwa 

kipindi chote watakachokuwa 
Ofisini hapo na badala yake 
wafanye kazi kwa ushirikiano ili 
kuleta tija katika utekelezaji wa 
majukumu yao.

Naye, Wakili wa Serikali 
Mwandamizi wa Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali, Bi. Magdalena 
Makabungu amewaasa 
wanafunzi hao kuzingatia 
maelekezo watakayopewa na 
wasimamizi wao ili waweze 
kusimamia vyema majukumu ya 
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
hatua itakayosaidia kujenga 
msingi bora katika masuala yote 
yanayohusu taaluma ya sheria 
na kada nyingine kwa manufaa 
ya taifa kwa ujumla.

Akizungumza kwa niaba ya 
wanafunzi hao wa Shule 
ya Mafunzo ya Sheria kwa 
Vitendo Bi. Shangwe Simba  

wameshukuru Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali 
kwa kuwapokea na kuwapa 
miongozo ambayo itawasaidia 
kujifunza na kupata uzoefu 
kutoka kwa watumishi wa Ofisi 
hiyo waliobobea katika fani 
mbalimbali ikiwemo Sheria, 
TEHAMA, Ugavi, Uhasibu 
na Utawala na Usimamizi 
wa Rasilimali Watu hatua 
itakayowajengea msingi bora ili 
waweze kuwa watumishi bora 
wa umma wa baadaye.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali imepokea wanafunzi 
45 wa mafunzo kwa vitendo 
kutoka vyuo mbalimbali nchini 
ambapo wanafunzi wa kada ya 
sheria ni 28 na wanafunzi wa 
kada nyingine ni 17.

Kaimu Mkurugenzi wa Idara ya Usimamizi wa Mashauri na Udhibiti Ubora wa Ofisi ya 
Wakili Mkuu wa Serikali, ndugu Camilius Ruhinda akizungumza na wanafunzi wa mafunzo 
kwa vitendo kuhusu taratibu za Ofisi hiyo wakati wa kikao cha kuwakaribisha wanafunzi 
hao kilichofanyika katika ukumbi wa mikutano wa Ofisi hiyo jijini Dar es Salaam.
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Wakili wa Serikali wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali, ndugu Francis Wisdom Oswald amepata 
tuzo maalum ya utatuzi wa migogoro kwa njia ya 
usuluhishi kwa kutambua mchango na juhudi zake 

zilizochangia kuongezeka kwa kiwango cha mafanikio ya upatanishi 
katika mashauri ya kisheria kwa mwaka 2023. Tuzo hiyo imetolewa 
kwa baadhi ya wadau waliotoa mchango mkubwa katika kuimarisha 
usuluhishi. 

Tuzo hiyo yenye maneno yasemayo, “This Award is given to Francis 
Wisdom State Attorney in Recognition of Exceptional Improving the 
Success Rate of Mediation 2023,” ambayo kwa kiswahili ina maanisha 

kuwa, “Tuzo hii imetolewa 
kwa ndugu Francis Wisdom 
Oswald, Wakili wa Serikali kwa 
kuthamini mchango wa kipekee 
wa uboreshaji wa kiwango cha 
upatanishi 2023.” 

Tuzo hiyo ilitolewa na Jaji 
Mkuu wa Mahakama ya 
Tanzania, Mhe. Prof. Ibrahim 
Juma ambaye alikuwa Mgeni 
Rasmi ambayo ilifanyika 

Jaji Mkuu wa Tanzania, Mhe. Prof. Ibrahim Hamis Juma (aliyeketi katikati) akiwa katika 
picha ya pamoja na wadau mbalimbali waliokabidhiwa tuzo kwa mchango mkubwa 
katika kuimarisha usuluhishi. Wa pili kutoka kushoto (waliosimama) ni ndugu Hangi 
Chang’a, Mkurugenzi Msaidizi wa Mashauri ya Kikatiba, Haki za Binadamu na Uchaguzi 
wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali.

Wakili wa Serikali Apata Tuzo ya Utatuzi 
wa Migogoro kwa Njia ya Usuluhisi
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kwenye ukumbi wa Mwalimu Nyerere 
International Convention Centre ambapo tuzo 
hiyo ilipokelewa kwa niaba yake na ndugu Hangi 
Chang’a, Mkurugenzi Msaidizi wa Mashauri ya 
Kikatiba, Haki za Binadamu na Uchaguzi wa Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali.

Hafla ya kutambua mchango wa wadau katika 
kufanikisha utatuzi wa migogoro mbalimbali kwa 
njia ya usuluhishi iliandaliwa na Mahakama ya 
Tanzania kwa lengo la kuthamini na kusherehekea 
juhudi za wadau katika Sekta ya Sheria ambao 
wamechangia kwa kiwango kikubwa kupunguza 
mzigo wa mashauri mahakamani.

Hafla hiyo imehudhuriwa na viongozi mbalimbali 
wa Mahakama, Mawakili wa Serikali na wadau wa 
usuluhishi. Hafla hiyo yenye kauli mbiu isemayo, 
“Umuhimu wa Utatuzi wa Migogoro kwa Njia 
ya Usuluhishi katika Kukuza Uchumi Endelevu: 
Wajibu wa Mahakama na Wadau,” ililenga 
kuthamini na kusherehekea juhudi za wadau 
katika Sekta ya Sheria ambao wamechangia kwa 
kiwango kikubwa kupunguza mzigo wa mashauri 
mahakamani.  

Katika hafla hiyo, Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali ilishiriki na kutoa mchango wake ambapo 
masuala mbali mbali yalitiliwa mkazo ikiwemo 
umuhimu wa kutumia njia za usuluhishi katika 
kutatua migogoro ili kuimarisha amani na kuleta 

ufanisi katika mfumo wa haki nchini Tanzania. 

Pia, hafla hiyo ilitanguliwa na mjadala 
ulioendeshwa na Jaji Mfawidhi wa Mahakama 
Kuu ya Tanzania, Mheshimiwa Zahra Maruma 
ambao ulijikita kwenye mada isemayo, "Kwa 
Nini Sio Upatanishi," ambapo washiriki walipata 
fursa ya kujadiliana, kubadilishana mawazo 
na uzoefu katika kusimamia, kuendesha na 
kuratibu mashauri ya usuluhishi nchini. Pia, 
walibadilishana mawazo kuhusu faida za 
usuluhishi katika kusaidia upatikanaji wa haki 
kwa haraka na kwa njia isiyo ya mvutano.

Wakili Oswald aliishukuru Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali kwa kutengeneza mazingira bora 
ya kufanikisha utekelezaji wa majukumu ya 
usuluhishi na aliwapongeza viongozi wa Ofisi 
hiyo pamoja na watumishi wote kwa ushirikiano 
wao katika kuhakikisha Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali inapiga hatua katika uendeshaji wa 
mashauri ya madai na usuluhishi ndani na nje ya 
nchi. 

Pia, aliongeza kuwa anaishukuru Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali kwa kumuamini na kumpa 
dhamana kubwa ya kusimamia mashauri kwa 
niaba ya Serikali na taasisi zake ambayo imefanya 
aonekane na kutambuliwa katika kutoa mchango 
mkubwa wa kufanikisha utatuzi wa migogoro 
kwa njia ya usuluhishi.

Wakili wa Serikali wa 
Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali, Francis Wisdom 
(pichani), atunukiwa 
Tuzo ya Utatuzi  wa 
Migogoro kwa Njia ya 
Usuluhishi kwa mwaka 
2023 na Mahakama ya 
Tanzania.
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Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 
Yaibuka Kidedea Mchezo wa Kuvuta 
Kamba

Timu ya Wanaume wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali imeibuka na ushindi wa kishindo baada 
ya kuibwaga timu ya kuvuta kamba ya wanaume 
wa Hospitali ya Mwananyamala katika mchezo 
uliofanyika kwenye viwanja vya Chuo cha Ustawi 
wa Jamii Jijini Dar es Salaam.

Akizungumza baada ya mchezo huo, Mwenyekiti 
wa muda wa michezo wa Ofisi ya Wakili Mkuu 
wa Serikali ndugu Athumani Zunda amesema 
ushiriki wao katika bonanza la michezo la Wiki 
ya Hospitali ya Mwananyamala mbali ya kuwa 
limesaidia kwa kiasi kikubwa kuitangaza Ofisi 
ya Wakili Mkuu wa Serikali, pia ni kutekeleza 
kwa vitendo agizo la Waziri Mkuu wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kasim Majaliwa 
Majaliwa (Mb) linalotaka taasisi za umma 
kuanzisha vikundi vya michezo na mazoezi kwa 
watumishi wake ili kuepukana na magonjwa 
yasiyo ambukiza.

Timu ya kuvuta kamba ya wanaume ya Wakili 
Mkuu wa Serikali ilidhihirisha nguvu, umoja, na 
ustadi wa hali ya juu katika mchezo wa kuvuta 
kamba kwa kuibuka mshindi dhidi ya timu 
ya wanaume ya Hospitali ya Mwananyamala 
ambapo ilifanikiwa kuwavuta katika mizunguko 
yote miwili na kufanikiwa kupata medali za 
ushindi walizokabidhiwa na Mganga Mfawidhi 
wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Mwananyamala 
Dkt. Zavery Benela.

Mchezo wa kuvuta kamba kati ya Ofisi ya Wakili 
Mkuu wa Serikali na Hospitali ya Mwananyamala 
ulikuwa na msisimko mkubwa uliovutia 
watazamaji wengi wakiwemo wafanyakazi 
wa taasisi mbalimbali zilizoshiriki tamasha hili 
pamoja na  wakazi wa maeneo ya jirani.

Zunda ameongeza kuwa mashindano hayo 
pia wameyatumia kama sehemu ya kujiandaa 
kwa ajili ya kujiweka vizuri na Mashindano ya 
Shirikisho la Michezo ya Wizara na Idara za 
Serikali (SHIMIWI), yanayotarajiwa kufanyika 
baadaye mwaka huu mkoani Morogoro.

Zunda aliongeza kuwa tamasha hili ni fursa 
nzuri kwa wananchi na watumishi wa Serikali 
wa rika zote kuungana pamoja kwa lengo la 
kubadilishana uzoefu na kujifunza umuhimu wa 
kufanya mazoezi kama njia mojawapo ya kuzuia 
magonjwa yasiyoambukiza kama vile kisukari, 
shinikizo la damu, na magonjwa ya moyo ambayo 
katika siku za hivi karibuni yamekuwa tishio kwa 
watu mbalimbali hasa vijana na hivyo kupunguza 
nguvukazi ya Taifa. 

Aidha, ameishukuru Ofisi ya Wakili Mkuu wa 
Serikali kwa ushirikiano waliotoa kwa timu hiyo 
kwa kuiwezesha timu hiyo kushiriki mazoezi 
ipasavyo na kushiriki mashindano hayo kikamilifu 
na kuchangia kwa kiasi kikubwa kuongeza chachu 
kwa wachezaji hao na hatimaye kufanikisha 
ushindi wa kishindo uliopatikana katika mchezo 
huo.

Uzinduzi wa Tamasha la Wiki ya Mwananyamala 
Hospitali ulikwenda sambamba na Uzinduzi wa 
Bonanza la Michezo Mwananyamala lilihusisha 
utoaji wa huduma za vipimo bila malipo, elimu 
ya afya pamoja na mashindano ya michezo kwa 
taasisi za umma lilianza tarehe 27 Julai, 2024 
hadi tarehe 3 Agosti, 2024.

JARIDA LA WAKILI MKUU TOLEO LA 1243



e-mail: info@osg.go.tzosg_tanzania www.osg.go.tzosgtanzania


